ขอแสดงความยินดีกับทีมนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษาของภาควิชาวิศวกรรมโทรคมนาคม สจล. ที่ได้ก่อตั้ง บริษัท มณีแลบ จำกัด โดยได้รับทุนยุวสหกิจเริ่มต้น (TED YOUTH STARTUP) จากกองทุนพัฒนาผู้ประกอบการเทคโนโลยีและนวัตกรรม (TED FUND) ประจำปี 2566 เพื่อดำเนินโครงการ “การพัฒนาวงจรเข้ารหัสและถอดรหัสแอลดีพีซีตามมาตรฐานสื่อสารอวกาศบนชิปเอฟพีจีเอ”
โดยสมาชิกในทีม ประกอบด้วย
นางสาวกฤติยาภรณ์ เหมือดขุนทด(นักศึกษาปริญญาเอก)
นายจตุพร ด้วงทอง (นักศึกษาปริญญาเอก)
นายอนุสรณ์ วงค์ษา (นักศึกษาปริญญาเอก)
นายธนัช ศรีสุภา (นักศึกษาปริญญาโท)
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/405524387_773768464559458_5082915560703483278_n-1024x794.jpg)
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/406294640_773770664559238_8010069663410347653_n-1024x684.jpg)