วันพฤหัสบดีที่ 1 ธันวาคม 2565 รศ.ดร.สมยศ เกียรติวนิชวิไล คณบดี คณะวิศวกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์และนักศึกษาภาควิศวกรรมโทรคมนาคม ให้การต้นรับ Mr.Alounnadeth Barnchit Deputy General Director พร้อมด้วยผู้บริหารและเจ้าหน้าที่จาก Lao Telecommunication Public Company ในโอกาสหารือแนวทางความร่วมมือทางวิชาการ การรับสมัครนักศึกษาเข้าทำงานและฝึกงานกับทาง Lao Telecom และในครั้งนี้คณะจาก Lao Telecom ได้เข้าเยี่ยมชมห้องLabของภาควิชาวิศวกรรมโทรคมนาคม
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318107677_6149108541766868_7457133185077594142_n-1024x677.jpg)
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/317999715_6149113138433075_501804148003567200_n-1024x666.jpg)
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318171359_6149111548433234_3483469180379323722_n-1024x683.jpg)
![](http://www.telecom.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/317935876_6149111875099868_7822455010200857964_n-1024x683.jpg)